Thread

🛡️
แถวบ้านจะขายมะพร้าวแบบเฉาะให้กินลูกละ 25 บาท . เมื่อวันเสาร์ไป สวนรถไฟ เห็นมีป้าเอามะพร้าวแช่เย็นมาเฉาะขาย . คิดในใจว่า "ถ้าแกจะคิดซัก 35 ก็ช่วยๆแกไป" . ก็ไม่ได้ถามราคา สั่งไป 2 ลูก แกก็เฉาะให้เลย . พอจะสแกนจ่าย ถามราคา "สองลูกเท่าไหร่ครับ?" . แม่ค้า: "สองลูกทั้งหมด 120 ค่ะ" . หลังจ่ายเสร็จ คิดในใจ ค่าเช่าคงแพงแหล่ะ เนอะ . กลับมากินแถวบ้านเหมือนเดิม 555 . #siamstr

Replies (2)